Thư trả lời về Chế độ phụ cấp nhà ở của quân nhân

15:13 | 21/11/2016

(Bqp.vn) - Thực hiện chương trình Dân hỏi - Bộ trưởng trả lời, vừa qua Cổng TTĐT Bộ Quốc phòng nhận được thư điện tử từ “phamtra18nd@gmail.com”. Hỏi: tôi là sĩ quan chính trị, nhập ngũ năm 2005, hiện nay đang công tác tại Sư đoàn 315, Quân khu 5 (quê quán Nam Định) nhưng vợ con đang thuê nhà và sinh sống tại Hà Nội. Vậy theo Luật sĩ quan 2015, tôi có được hưởng phụ cấp nhà ở không và nếu có thì được hưởng như thế nào?

Ngày 16/11/2016, Cục Cán bộ/TCCT Quân đội nhân dân Việt Nam có Công văn số 240/CB-CS do Thiếu tướng Đoàn Quang Xuân, Phó Cục trưởng Cục Cán bộ ký trả lời như sau (xem File đính kèm!):

Căn cứ vào Luật Sĩ quan Quân đội nhân dân Việt Nam đã được sửa đổi, bổ sung năm 2008 và năm 2014 có hiệu lực thi hành từ ngày 01/7/2015, tại Khoản 7 Điều 31 quy định sĩ quan đang tại ngũ: “được hưởng phụ cấp nhà ở”. Tuy nhiên, để thống nhất, đồng bộ với Luật Quân nhân chuyên nghiệp, công nhân và viên chức quốc phòng năm 2015 về chế độ phụ cấp nhà ở của quân nhân chuyên nghiệp, các cơ quan chức năng của Bộ Quốc phòng sẽ nghiên cứu, báo cáo Bộ Quốc phòng xây dựng Nghị định về chế độ phụ cấp nhà ở đối với sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp trình Chính phủ ban hành để thực hiện.

File đính kèm:

Quang Sơn - Ban Dịch vụ công/Cổng TTĐT Bộ Quốc phòng

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ BỘ QUỐC PHÒNG NƯỚC CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Địa chỉ: Số 7, Nguyễn Tri Phương, Ba Đình, Hà Nội
*Tel: +84-69.553215 * Email: info@mod.gov.vn
Website: bqp.vn, mod.gov.vn *
Tổng Biên tập: Đại tá Nguyễn Thanh Bình
Quyết định cho phép hoạt động: 3548/QÐ-BQP, ngày 25/9/2012
® Ghi rõ nguồn bqp.vn hoặc mod.gov.vn khi phát hành lại thông tin từ Cổng TTÐT BQP.